| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2811/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 05 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo 440/TB-KĐ2 ngày 20/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thảm dán sàn (loại vải sơn từ vật liệu dệt, dạng tấm) Marmoleum decibel độ dày 3.5mm x khổ rộng 2m, code màu 3708 fossil. Hãng sản xuất Forbo. Thành phần chính dầu lanh. Hàng mới 100% (Mục 6 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại tư vấn và dịch vụ kỹ thuật Anh Linh - Địa chỉ: Số 23 Ngô Thì Nhậm, Hai Bà Trưng, Hà Nội. MST: 0101300761. 3. Tờ khai số: 10163005990/A11 ngày 28/9/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV1 - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dạng cuộn, khổ 2000mm, dày 3,5mm, định lượng 3161 g/m2, được tạo bởi: vải dệt thoi (dệt thưa) từ xơ đay; một mặt được phủ hỗn hợp vật liệu gồm dầu thực vật, nhựa cây, xơ gỗ và đá vôi lớp tráng phủ dày 2mm, chiếm 88,7% trọng lượng, bề mặt đã được sơn phủ bóng); một mặt được ép dính với lớp nhựa xốp từ polyethylene (chiếm 3,2% trọng lượng). |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dạng cuộn, khổ 2000mm, dày 3,5mm, định lượng 3161 g/m2, được tạo bởi: vải dệt thoi (dệt thưa) từ xơ đay; một mặt được phủ hỗn hợp vật liệu gồm dầu thực vật, nhựa cây, xơ gỗ và đá vôi lớp tráng phủ dày 2mm, chiếm 88,7% trọng lượng, bề mặt đã được sơn phủ bóng); một mặt được ép dính với lớp nhựa xốp từ polyethylene (chiếm 3,2% trọng lượng). thuộc nhóm 59.04 “Vải sơn, đã hoặc chưa cắt theo hình; các loại trải sàn có một lớp tráng hoặc phủ gắn trên lớp bồi là vật liệu dệt, đã hoặc chưa cắt thành hình”, mã số 5904.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.