BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2889/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 327/TB-KĐ3 ngày 02/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3: 1310100062/Selenium in dried yeast (Men ỳ) (nguyên liệu sx thuốc)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Korea United Pharm Int’l. Địa chỉ: 2A, Đại lộ Tự do, KCN Việt Nam-Singapore, Thị xã Thuận An, Bình Dương. Mã số thuế: 3700372898

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179695563/A12 ngày 03/01/2018 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam-Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nấm men ngừng hoạt động, dạng bột, theo khai báo là dùng làm nguyên liệu sx thuốc

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nấm men ngừng hoạt động, dạng bột, theo khai báo là dùng làm nguyên liệu sx thuốc

thuộc nhóm 21.02 “Men (sống hoặc ỳ); các vi sinh đơn bào khác, chết (nhưng không bao gồm các loại vắc xin thuộc nhóm 30.02); bột nở đã pha chế”, phân nhóm 2102.20 “- Men ỳ; các vi sinh đơn bào khác, chết”, mã số 2102.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.