BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3534/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 833/TB-KĐ3 ngày 10/05/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: DIAMOND V XPC YEAST CULTURE (Nguyên liệu sản xuất thức ăn chăn nuôi ) (mục 01 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Một thành viên Provimi;

Địa chỉ: 238, Quốc lộ 1A, Phường Tân Hiệp, Biên Hòa, Đồng Nai;

Mã số thuế: 3600233499.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10213084782/A12 ngày 24/7/2018 tại Chi cục HQ Quản lý Hàng Đầu tư (Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nấm men sống (Saccharomyces cerevisiae) trên môi trường nuôi cấy là vỏ đậu nành, tấm lúa mì, lúa mạch, mật mía nhằm bổ sung men tiêu hóa vào thức ăn chăn nuôi.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nấm men sống (Saccharomyces cerevisiae) trên môi trường nuôi cấy là vỏ đậu nành, tấm lúa mì, lúa mạch, mật mía nhằm bổ sung men tiêu hóa vào thức ăn chăn nuôi

thuộc nhóm 21.02 “Men (sống hoặc ); các vi sinh đơn bào khác, chết (nhưng không bao gồm các loại vắc xin thuộc nhóm 30.02); bột nở đã pha chế”, mã số 2102.10.00 “- Men sống” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.