BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5515/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 6 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại HH XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh gửi đối với hàng hóa nêu tại Thông báo kết quả phân tích số 2888/TB-PTPL ngày 31/12/2015; công văn số 937/PTPL-NV ngày 3/6/2016 của Trung tâm PTPL hàng hóa xuất nhập khẩu và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Sáp thơm Para’kito display refill (mục 1 tờ khai Hải quan)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH IPMC Việt Nam

Địa chỉ: 14 Thảo Điền, Phường Thảo Điền, Quận 2, TP. Hồ Chí Minh

Mã số thuế: 0312859245

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10060446551/A11 ngày 26/10/2015 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Sản phẩm đã đóng gói bán lẻ. Thành phần từ tinh dầu xả: carene; p-mentha-1(7),3-diene; butyl acetate; Eucalyptol; Linalool; Linalyl acetate...được thấm tẩm trong tấm nhựa (4*2*0,4cm) từ copolyme Ethylen-vinyl acetat dùng để xua đuổi muỗi

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm đã đóng gói bán lẻ. Thành phần từ tinh dầu xả; carene; p-mentha-1(7),3-diene; butyl acetate, Eucalyptol; Linalool; Linalyl acetate…được thấm thẩm trong tấm nhựa (4*2*0,4cm) từ copolyme Ethylen-vinyl acetat dùng để xua đuổi muỗi

thuộc nhóm 38.08 “Thuốc trừ côn trùng, thuốc diệt loài gặm nhấm, thuốc diệt nấm, thuốc diệt cỏ, thuốc chống nẩy mầm và thuốc điều hòa sinh trưởng cây trồng, thuốc khử trùng và các sản phẩm tương tự, đóng gói sẵn hoặc đóng gói để bán lẻ hoặc như các chế phẩm hoặc sản phẩm (ví dụ, băng, bấc và nến đã xử lý lưu huỳnh và giấy bẫy ruồi”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 3808.91 “- - Thuốc trừ côn trùng”, phân nhóm “- - - Loại khác:”, phân nhóm “- - - - Loại khác:”, mã số 3808.91.99 “- - - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.