| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3741/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 9 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số LGCNS/2021110901 ngày 09/11/2021 của Công ty TNHH LG CNS Việt Nam, mã số thuế 0201762551 cung cấp và hồ sơ kèm theo và Công văn số 377/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 27/7/2022 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo: Thân tủ được thiết kế dạng khung có kết cấu bền vững chịu tải cao. Cửa hông tháo lắp linh hoạt, có khóa gài giúp người dùng dễ dàng thao tác với các thiết bị. Hệ thống chân đỡ dùng để cố định tủ, điều chỉnh thăng bằng ở mặt bằng không bằng phẳng, 4 bánh xe di chuyển mọi hướng dễ dàng. Cánh cửa trước và sau của tủ rack có bề mặt kín hoặc đột lỗ thoáng dễ dàng tháo lắp, các lỗ thoáng cho phép không khí lưu thông giữa bên trong và bên ngoài tủ góp phần làm mát cho thiết bị. Cửa trước và cửa sau đều được trang bị khóa tay vặn bảo vệ an toàn cho thiết bị. Bên trong tủ rack được thiết kế kèm 4 quạt gió tản nhiệt ở phía trên tủ. Tủ được sơn tĩnh điện toàn bộ bằng sơn JOTUN của Thailand để đảm bảo độ bền và thẩm mỹ cao. Tủ được gắn thanh nguồn 6 chấu đa năng chuẩn rach 19 inch. Đáy và nóc tủ rack được thiết kế lỗ chờ đi dây cáp để có thể lắp đặt các máng chạy cáp giữa các tủ với nhau, tăng độ linh hoạt trong việc đi dây cáp. Tải trọng: 500kg - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Tủ rack được sử dụng để bảo quản các thiết bị mạng như máy chủ, thiết bị lưu trữ, thiết bị chuyển mạch... giúp bố trí nhiều thiết bị mạng một cách khoa học và cố định chúng tại 1 vị trí để dễ dàng quản lí. Quạt gió tản nhiệt trên nóc tủ giúp lưu thông không khí và làm mát thiết bị đựng trong tủ. Ở đáy và nóc tủ rack có các lỗ để lắp đặt các máng cáp cho dây cáp luồn qua giữa các thiết bị và các thiết bị sẽ được kết nối với thanh nguồn để lấy nguồn điện, thanh nguồn điện này sẽ lấy điện từ nguồn điện tổng trong phòng máy chủ. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 300-500 kg - Thông số kỹ thuật: Hệ thống cửa tủ: 2 cửa lưới trước-sau 2 cửa hông Loại cánh cửa: Kim loại - Mica Hệ thống tản nhiệt: 4 quạt 120mm-20WW/220V Kích thước: H1620 x W600 x D600 Tải trọng: 300-500 kg Phụ kiện: Ổ điện 6 chấu - ốc - thanh quản lý - quạt tản nhiệt Màu sắc: đen xám - trắng - Quy trình sản xuất: Được sản xuất trên dây chuyền máy công nghiệp mang công nghệ CNC Nhật Bản. Thép tấm được chọn lọc và sử dụng với độ dày từ 1.2-2.0 mm và được làm sạch bề mặt bằng hóa chất. Tủ được thiết kế theo tiêu chuẩn 19” DIN41494, IEC297, EIARS-310, EIA-310-D, thanh tiêu chuẩn gắn thiết bị được đánh số U - Công dụng theo thiết kế: Dùng để đựng và bảo vệ các thiết bị mạng đồng thời dễ dàng quản lý trong phòng máy chủ | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 94.03 “Đồ nội thất khác và các bộ phận của chúng”, phân nhóm 9403.20 “- Đồ nội thất bằng kim loại khác:”, mã số 9403.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH LG CNS Việt Nam biết và thực hiện./.