| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 397/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 4031/TB-PTPLHCM-13 ngày 23/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Dimethyl formamide (dẫn xuất của Amit mạch hở) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Dongsung Chemical Việt Nam; đ/c: Lô 201/2, đường số 7, KCN Amata, Biên Hòa; MST: 3600873386. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 13022/NKD05 ngày 12/11/2013 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa (Cục Hải quan Đồng Nai). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dimethyl formamide | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Dimethylformamide (DMF) Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dimethyl formamide | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: DMF | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 29.24 Hợp chất chức carboxyamit; hợp chất chức amit của axit carbonic, mã số 2924.19.00 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.