BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 354/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại T.p Hồ Chí Minh tại thông báo số 4017/TB-PTPLHCM-13 ngày 23/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Akypol LM-26C 200kg PP DM - chất hữu cơ hoạt động bề mặt dạng anion-loại khác, thường dùng trong sản xuất mỹ phẩm.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH KAO Việt Nam;

Địa chỉ: Lô A12, KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai;

Mã số thuế: 3600246811

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số 12133/NKD05 ngày 24/10/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm hoạt động bề mặt dạng anion và dạng không phân ly (non-ionic), ở dạng lỏng.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Akypol LM-26C 200kg PP DM.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hoạt động bề mặt dạng anion và dạng không phân ly (non-ionic), ở dạng lỏng.

Ký, mã hiệu, chủng loại: LM-26C 200kg PP DM

Nhà sản xuất: Công ty Kao Chemicals GmbH, Đức

thuộc nhóm 34.02 "chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01"; phân nhóm 3402.90 - Loại khác; phân nhóm - - ở dạng lỏng; phân nhóm - - - Chế phẩm hoạt động bề mặt khác; mã số 3402.90.15 - - - - Loại khác, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.