BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4141/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 07 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo 655/TB-KĐ2 ngày 2374/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vải Softshell chống thấm, 95% polyester, 5% spandex, màu đen, khổ 148cm, 340gsm. Vải dùng trong may mặc (từ xơ nhân tạo) tạo từ vải dệt kim có tạo vòng lông ép với vải dệt thoi. Hàng mới 100% (Mục 2 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Dệt may và Thương mại Minh Trí - Địa chỉ: Lô G12 đường Lê Trọng Tấn, P. Dương Nội, Q. Hà Đông, Tp. Hà Nội. MST: 0107133838.

3. Tờ khai số: 10182740552/A11 ngày 22/01/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KVIII - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dệt, dạng cuộn, khổ 1,5m, trọng lượng 339,3/m2; cấu tạo gồm 3 lớp: lớp vải dệt thoi vân điểm, đã nhuộm, thành phần 92,7% filament polyester và 7,3% sợi đàn hồi polyurethane, ở giữa là lớp màng nhựa polyurethane không nhìn thấy bằng mắt thường theo tiết diện ngang, ép với lớp vải dệt kim đan ngang từ 100% polyester, đã cào chải một mặt, đã nhuộm; lớp vải dệt kim chiếm 55,3% tổng trọng lượng.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dệt, dạng cuộn, khổ 1,5m, trọng lượng 339,3/m2; cấu tạo gồm 3 lớp: lớp vải dệt thoi vân điểm, đã nhuộm, thành phần 92,7% filament polyester và 7,3% sợi đàn hồi polyurethane, ở giữa là lớp màng nhựa polyurethane không nhìn thấy bằng mắt thường theo tiết diện ngang, ép với lớp vải dệt kim đan ngang từ 100% polyester, đã cào chải một mặt, đã nhuộm; lớp vải dệt kim chiếm 55,3% tổng trọng lượng.

thuộc nhóm 60.06 “Vải dệt kim hoặc móc khác”, phân nhóm “- Từ xơ sợi tổng hợp”, phân nhóm 6006.32 “- - Đã nhuộm”, mã số 6006.32.90 - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.