BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 423/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại Tp. Hải Phòng tại thông báo số 048/TB-CNHP ngày 06/12/2013, công văn số 146/NV-CNHP ngày 31/12/2013 về việc bổ sung tiêu chí phân tích tại thông báo kết quả phân tích số 048/TB-CNHP ngày 06/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm dùng trong công nghiệp khai mỏ quặng apatit OL-7513.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH hóa chất Nam Bảo Hưng;

Địa chỉ: 16/640/21/12, đường Nguyễn Văn Cừ, phường Gia Thụy, Quận Long Biên, Tp. Hà Nội;

Mã số thuế: 0106298717.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số 18133/NKD01 ngày 25/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Axit oleic công nghiệp.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: OL-7513.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Axit oleic công nghiệp.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin

Nhà sản xuất: PT.Cisadane Raya Chemicals, Indonesia.

thuộc nhóm 38.23 "Axit béo monocarboxylic công nghiệp; dầu axit từ quá trình tinh lọc; cồn béo công nghiệp"; phân nhóm Axit béo monocarboxylic công nghiệp; dầu axit từ quá trình tinh lọc; mã số 3823.12.00 - - Axit oleic, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.