| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 428/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 01 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Hải Phòng tại thông báo số 0117/TB-CNHP ngày 23/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Elotex MP2050 Copolyme Viny Axetat, dạng bột nguyên sinh, không phân tán trong nước (25kg/bao) 400 bao. Hàng mới 100% 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Việt Com; Đ/c: 14-16 Hàm Long, Hoàn Kiếm, Hà Nội; MST: 0101505945 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 24588/NKD01 ngày 07/12/2013 tại Chi cục HQ CK cảng HP KV III (Cục Hải quan Hải Phòng). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolyme vinyl axetat, nguyên sinh, dạng bột. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Elotex Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolyme vinyl axetat, nguyên sinh, dạng bột. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: MP2050 | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 39.05 Polyme từ vinyl axetat hay từ các vinyl este khác, dạng nguyên sinh; các polyme vinyl khác ở dạng nguyên sinh, phân nhóm 3905.2X - Copolyme vinyl axetat, mã 3905.29.00 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.