BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 424/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 481/TB-PTPL ngày 18/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thanh thép không hợp kim dự ứng lực 7.1 mm, JISG3137-1994.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần xây lắp điện Quảng Nam; địa chỉ: Khu CN Thuận Yên, đường Trần Phú, Tam Kỳ, Quảng Nam; Mã số thuế: 4000286148.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 3726/NKD01 ngày 28/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đà Nẵng, Cục Hải quan TP. Đà Nẵng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thanh thép hợp kim silic-mangan có ba đường gân xoắn liên tục theo suốt chiều dài, đường kính mặt cắt ngang 7.1 mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng, được gia công nóng, dạng cuộn.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Deformed PC Steel Bar, low relaxation, Grade D-Class 1 (according to JISG3137-1994)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thanh thép hợp kim silic-mangan có ba đường gân xoắn liên tục theo suốt chiều dài, đường kính mặt cắt ngang 7.1 mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng, được gia công nóng, dạng cuộn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: JISG3137-1994

Nhà sản xuất: Silvery Dragon Prestressed Materials Co., Ltd.

thuộc nhóm 72.27 - Các dạng thanh và que, của thép hợp kim khác; được cán nóng, dạng cuộn không đều, mã số 7227.20.00 - Bằng thép mangan-silic tại Danh mục và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.