BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 430/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1546/TB-PTPL ngày 30/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép hợp kim cán nóng dạng cuộn SAE1017B, đk 20mm, dùng để sản xuất bu lông, đai ốc, hàng mới 100% (B:0.0008% min), thuộc chương 98110000.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Vạn Đạt; địa chỉ: C9 Hà Thủy, Hoàng Cầu, Đống Đa, Hà Nội; Mã số thuế: 0100776903.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1037/NKD01 ngày 03/12/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan Ga ĐSQT Đồng Đăng - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép hợp kim (hàm lượng B ≈ 0,0013% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, cán nóng, đường kính 20 mm, chưa được tráng, phủ, mạ hoặc sơn.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Prime Steel Wire Rods.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim (hàm lượng B ≈ 0,0013% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, cán nóng, đường kính 20 mm, chưa được tráng, phủ, mạ hoặc sơn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Steel grade; SAE1017B

Nhà sản xuất: Hunan Valin Xiangtan Iron and Steel Co., Ltd. - China.

thuộc nhóm 72.27 - Các dạng thanh và que, của thép hợp kim khác, được cán nóng, dạng cuộn không đều, phân nhóm 7227.90, mã số 7227.90.00 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và thuộc mã số 9811.00.00 - Thép hợp kim có chứa nguyên tố Bo trừ chủng loại thép cán mỏng, cán phẳng được cán nóng Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.