| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 452/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 388/TB-KĐ6 ngày 10/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 46 tờ khai hải quan: Gạch chịu lửa thành phần Al2O3 >=50%. Độ chịu nhiệt ở nhiệt độ 1500 độ C. Mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Linh Anh PT; ĐC: Số 6, phố Hoàng Đình Giong, phường Hoàng Văn Thụ, TP. Lạng Sơn, Lạng Sơn; MST: 4900829051. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10224704933/A11 ngày 29/9/2018 tại Chi cục Hải quan Cốc Nam - Cục HQ tỉnh Lạng Sơn. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Gạch xây dựng bằng gốm không chịu lửa, chưa tráng men, kích thước (235x115x35)mm, độ chịu lửa 1435 độ C. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gạch xây dựng bằng gốm không chịu lửa, chưa tráng men, kích thước (235x115x35)mm, độ chịu lửa 1435 độ C. thuộc nhóm 69.04 “Gạch xây dựng, gạch khối lát nền, tấm đỡ hoặc tấm lót và các loại tương tự bằng gốm, sứ”, mã số 6904.10.00 “ - Gạch xây dựng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.