| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6531/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 10 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 02/CNBS-HS ngày 22/08/2017 của Công ty TNHH công nghiệp Bảo Sơn - mã số thuế 3603479405 và các tài liệu liên quan; căn cứ Thông báo kết quả phân tích để phân loại trước số 1171/TB-KĐHQ ngày 27/9/2017 của Cục Kiểm định Hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xi măng chịu nhiệt dùng trong lò đúc, lò hơi, lò luyện phôi thép, lò công nghiệp... - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vật liệu được tạo thành từ hỗn hợp chịu lửa hạt mịn, có thể đóng rắn trong không khí, đóng rắn thủy lực hoặc đóng rắn dưới tác dụng của nhiệt, dùng để xây và liên kết mạch. Thành phần chính: Nhôm ô xít (AI2O3), bauxite. - Cơ chế hoạt động, cách sử dụng: Xi măng chịu được nhiệt độ cao, dùng để xây các lò đúc, lò hơi, lò luyện phôi thép, các lò chịu được nhiệt độ cao trong các ngành công nghiệp. | ||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 38.16 “Xi măng, vữa, bê tông chịu lửa và các loại vật liệu kết cấu tương tự, trừ các sản phẩm thuộc nhóm 38.01.”, mã số 3816.00.10 “- Xi măng chịu lửa” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH công nghiệp Bảo Sơn biết và thực hiện./.