BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6533/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 10 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 03/CAG ngày 4/8/2017 và hồ sơ kèm theo của Công ty cổ phần công nghiệp Châu Á, mã số thuế: 0101442420; Thông báo kết quả phân tích để phân loại trước số 1042/TB-KĐHQ ngày 31/8/2017 của Cục Kiểm định Hải quan.

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu;

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Thanh nhôm

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thanh nhôm

Ký, mã hiệu, chủng loại: 9029126

Nhà sản xuất: Schueco International KG

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo: Thanh nhôm hợp kim dạng hình rỗng, chưa sơn, chưa gia công khoan cắt lỗ

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Thanh nhôm sau khi về nhà máy sẽ được cắt theo kích thước trên bản vẽ và lắp ráp thành modul hoàn thiện và lắp đặt tại công trường thành vách nhôm

- Công dụng theo thiết kế: Lắp đựng vách nhôm cho tòa nhà

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Thanh nhôm

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thanh nhôm hợp kim, dạng hình rỗng, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 9029126

Nhà sản xuất: Schueco International KG

thuộc nhóm 76.04 “Nhôm ở dạng thanh, que và hình”; phân nhóm - Bằng hợp kim nhôm; phân nhóm 7604.21 - - Dạng hình rỗng; mã số 7604.21.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần công nghiệp Châu Á biết và thực hiện./.