| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6735/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 10 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/2/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 756/TB-KĐ3 ngày 19/6/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Màng nhựa thường chưa gia cố LLDPE, dùng đóng gói pallet hàng hóa trong công nghiệp (rộng 910mm, dày 18micromet) không nhãn hiệu, hàng mới 100% (mục 1 TKHQ) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại TMA; Đ/c: Số 36 ấp Thanh Tâm, TT Thanh Bình, huyện Bù Đốp, tỉnh Bình Phước; MST: 3801221486. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10326589922/A12 ngày 16/4/2020 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Hoàng Diệu - Cục Hải quan tỉnh Bình Phước |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng nhựa phức hợp từ polypropylene (không thuộc loại màng polypropylen định hướng hai chiều (BOPP)) và polyetylen/vinyl acetat (trong đó hàm lượng polypropylen vượt trội), không tự dính, không xốp, chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác, dày 0,018mm, khổ 910mm |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng nhựa phức hợp từ polypropylene (không thuộc loại màng polypropylen định hướng hai chiều (BOPP)) và polyetylen/vinyl acetat (trong đó hàm lượng polypropylen vượt trội), không tự dính, không xốp, chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác, dày 0,018mm, khổ 910mm thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác”, phân nhóm 3920.20 “- Từ các polymer từ propylen:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3920.20.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.