BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 77/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 1479/TB-PTPL ngày 17/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hóa chất công nghiệp: Iron Oxide Red H101 (Kind2) - Fe2O3 - Ô xít sắt đỏ - Hàng mới 100%. Sử dụng trong công nghiệp sản xuất sơn. Hàng đóng gói đồng nhất 25kg/bao.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Vật tư khoa học kỹ thuật; địa chỉ: 12 Hàng Đường, Hoàn Kiếm, Hà Nội; Mã số thuế: 0100236496.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số 1761/NKD01 ngày 18/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan Ga ĐSQT Yên Viên, Cục Hải quan TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Oxit sắt (III), hàm lượng 93%.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Iron oxide red H101 (Kind2) - Fe2O3

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Oxit sắt (III), hàm lượng 93%.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Red H101 (Kind2) - Fe2O3

Nhà sản xuất: Hunan Three - Ringpigments Co., Ltd; địa chỉ: Room3-301.Sunny 100, West 2rd Ringroad, Changsha City, Hunan410012, Ρ.R.China.

thuộc nhóm 28.21 - Oxit sắt và hydroxit sắt; chất màu từ đất có hàm lượng sắt hóa hợp Fe2O3 chiếm 70% trở lên tính theo trọng lượng, mã số 2821.10.00 - Hydroxit và oxit sắt tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.