BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 82/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 3931/TB-PTPLHCM-13 ngày 25/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK,Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Silicon nguyên sinh dạng hòa tan (SR 1000-Polytrimethylhydrosiloxysilicate)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Rohto - Mentholatum (Việt Nam), KCN Việt Nam - Singapore, tỉnh Bình Dương; MST: 3700239769

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 7776/NKD05 ngày 08/11/2013 Chi cục HQ KCN Việt Nam - Singapore - Cục Hải quan Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Silicon nguyên sinh dạng bột (SR 1000-Polytrimethylhydrosiloxysilicate)

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: SR 1000

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Silicon nguyên sinh dạng bột

Ký, mã hiệu, chủng loại: SR 1000

Nhà sản xuất: Momentive Performance Materials Japan LLC; 113, Nishi-shinmachi, Ohta-shi, Gunma, Japan

thuộc nhóm 39.10 " Silicon dạng nguyên sinh", mã số 3910.00.90 "- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.