| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7729/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 12 năm 2013 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 3791/TB-PTPLHCM-13 ngày 28/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Đồng Sulphate-CuSO4.5H2O. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Jinwon Việt Nam; địa chỉ: đường số 7, KCN Trảng Bàng, Huyện Trảng Bàng, Tây Ninh; mã số thuế: 3900371147. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 532/NKD01 ngày 30/10/2013 tại Chi cục HQ KCN Trảng Bàng - Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đồng Sulphate, dạng tinh thể. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Copper sulphate Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đồng sulphate, dạng tinh thể | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: Wooki Specialty Chemical, Co; Đ/c: #30-6 Bieungdo-Dong, Gunsan-Si, Chollabuk-Do Korea Rep |
| thuộc nhóm 28.33 "Sulphat; phèn (alums); peroxosulphat (persulphat)", mã số 2833.25.00 "- - Của đồng" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.