BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7937/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 12 năm 2013

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 3650/TB-PTPLHCM-13 ngày 15/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hỗn hợp chất thơm dùng sản xuất nhang muỗi-Blue Jasmine Tiv 13-6581

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Fumakilla Việt Nam; số 7, đường 15A, Khu công nghiệp Biên Hòa 2, Thành phố Biên Hòa, Tỉnh Đồng Nai, MST: 3600243747

3. Số ngày tờ khai hải quan: 12023/NKD05 ngày 22/10/2013 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa (Cục Hải quan Đồng Nai).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp các chất thơm dùng trong công nghiệp, dạng lỏng, màu vàng. Dùng làm nguyên liệu trong sản xuất nhang muỗi.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Blue Jasmine Tiv 13-6581

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: hỗn hợp các chất thơm dùng trong công nghiệp, dạng lỏng, màu vàng. Thành phần chính gồm 1,6-Octadien-3-ol, 3,7-dimethyl-; Linalyl acetate; D-Limonene…trong dầu kéo. Dùng làm nguyên liệu trong sản xuất nhang muỗi.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin

Nhà sản xuất: Takasago, International, (Singapore) Pte Ltd; 215, Pandan Loop, Singapore 128406

Thuộc nhóm 33.02 hỗn hợp các chất thơm và các hỗn hợp (kể cả dung dịch cồn) với thành phần chủ yếu gồm một hoặc nhiều các chất thơm này, dùng làm nguyên liệu thô trong công nghiệp; các chế phẩm khác làm từ các chất thơm, dùng cho sản xuất đồ uống, mã số 3302.90.00 – Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.