BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7914/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 12 năm 2013

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1483/TB-PTPL ngày 17/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Sodium Sulphate Na2SO4 99% min, dạng hạt mịn, Trung Quốc sản xuất mới 100% hiệu Cây thông, đồng nhất đóng bao 50kg/bao. Dùng trong công nghiệp sản xuất giấy, kính, bột giặt…

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hoa Sen Yêu. Địa chỉ: 562 Nguyễn Văn Cừ, Long Biên, Hà Nội. MST: 0105907331.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1735/NKD01 ngày 12/11/2013 tại Chi cục HQ ga Yên Viên-Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mặt hàng theo phân tích là Dinatri sulfat. Quy cách hàng hóa 50kg/bao, được dùng để sản xuất giấy, kính, bột giặt…

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Sodium Sulphate Na2SO4 >=99%.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dinatri sulfat, dùng trong công nghiệp sản xuất giấy, kính, bột giặt…

Ký, mã hiệu, chủng loại: Na2SO4 >=99%.

Nhà sản xuất: không có thông tin.

thuộc nhóm 28.33: "Sulphat; phèn (alums); peroxosulphat (persulphat).", mã số 2833.11.00: "- - Dinatri sulphat" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.