BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7941/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 12 năm 2013

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 1487/TB-PTPL ngày 18/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Poly Aluminium Chloride (PAC) [Al2(OH)nCl6-n.xH2O]m, hàm lượng Al2O3 min 30%. Hàng dùng trong công nghiệp xử lý nước thải. Hàng được đóng đồng nhất 25kg/bao.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hóa chất công nghiệp Đức Giang. Địa chỉ: Tổ 19, Thượng Thanh, Long Biên, Hà Nội. MST: 0101326255.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1769/NKD01 ngày 19/11/2013 tại Chi cục HQ ga Yên Viên - Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mặt hàng là chế phẩm chứa Poly Aluminium Chloride, hợp chất canxi và sắt dùng để xử lý nước.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Poly Aluminium Chloride.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: chế phẩm chứa Poly Aluminium Chloride, hợp chất canxi và sắt dùng để xử lý nước, đóng bao 25kg/bao do Trung Quốc sản xuất.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Poly Aluminium Chloride 30 min Power (Al2O3)

Nhà sản xuất: He Kou Xu Ri Dong Sheng Chemical Co., Ltd.

thuộc nhóm 38.24: "Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", mã số 3824.90.99: " - - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.