| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7939/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 12 năm 2013 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 3638/TB-PTPLHCM-13 ngày 15/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nhựa copolyme vinyl clorua vinyl Laroflex MP45 dùng sản xuất sơn; 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Sơn Đồng Nai; địa chỉ: International Paint Singapore Pte Ltd, Đường 7, Khu công nghiệp Biên Hòa I, Đồng Nai. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 12673/NKD05 ngày 05/11/2013 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa, Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolyme Vinyl clorua, dạng bột (không chứa vinyl axetat). | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 39.04 "Polyme từ vinyl clorua hoặc từ olefin đã halogen hóa khác, dạng nguyên sinh", mã số 3904.40.20 " - - Dạng bột" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.