| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 814/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 02 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo 3803/TB-KĐ2 ngày 29/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bê tông chịu lửa dạng cuộn CC8 Batch roll, đóng cuộn 5m2/cuộn, Thành phần gồm: 70% Al2O3 và CaO, 30% là SiO2 và Fe2O3. Do CONCRETE CANVAS LTD sản xuất, mới 100% (Mục 2 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Đầu tư và Thương mại Đại Vũ I.C.T - Địa chỉ: Tổ 10 phường Định Công, quận Hoàng Mai, Tp. Hà Nội. MST: 0102225002. 3. Tờ khai số: 10144178042/A11 ngày 06/6/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm phức hợp có cấu tạo gồm: lớp vải dệt bề mặt là vải dệt kim đi từ polyester; lớp giữa gồm hỗn hợp bê tông khô nằm giữa lớp bề mặt và lớp đế; lớp đế đi từ vải dệt kim từ polyester đã được phủ lớp màng PVC màu nâu đen có tổng chiều dày 1mm; lớp đế và lớp bề mặt liên kết với nhau theo không gian 3 chiều (3D) bằng các sợi cước (đi từ polyester) móc vào nhau và giúp cho mặt trên và bề mặt không bị dịch chuyển. Tổng chiều dày sản phẩm là 8mm, dạng cuộn mền (theo khai báo Hải quan). Công dụng (theo hướng dẫn sử dụng trong catalog của nhà sản xuất): được dùng làm bê tông đúc sẵn cho các công trình xây dựng để trải làm bê tông bề mặt. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm phức hợp có cấu tạo gồm: lớp vải dệt bề mặt là vải dệt kim đi từ polyester; lớp giữa gồm hỗn hợp bê tông khô nằm giữa lớp bề mặt và lớp đế; lớp đế đi từ vải dệt kim từ polyester đã được phủ lớp màng PVC màu nâu đen có tổng chiều dày 1mm; lớp đế và lớp bề mặt liên kết với nhau theo không gian 3 chiều (3D) bằng các sợi cước (đi từ polyester) móc vào nhau và giúp cho mặt trên và bề mặt không bị dịch chuyển. Tổng chiều dày sản phẩm là 8mm, dạng cuộn mền (theo khai báo Hải quan). Công dụng (theo hướng dẫn sử dụng trong catalog của nhà sản xuất): được dùng làm bê tông đúc sẵn cho các công trình xây dựng để trải làm bê tông bề mặt. thuộc nhóm 68.10 “Các sản phẩm bằng xi măng, bằng bê tông hoặc đá nhân tạo, đã hoặc chưa được gia cố”, phân nhóm “- Sản phẩm khác”, mã số 6810.91.00 “- - Các cấu kiện làm sẵn cho xây dựng hoặc kỹ thuật dân dụng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.