BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 83/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 059/TB-CNHP ngày 11/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK,Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Sợi vải thủy tinh, E-glass fiber stiched mat EMK450-300, hàng mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Đầu tư Sản xuất và Thương mại Ngôi Sao Xanh; Địa chỉ: Cụm công nghiệp Quán Trữ, Khiết An, Hải Phòng; MST: 0201240989

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1335/NDT08 ngày 25/11/2013 tại Chi cục HQ CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm từ sợi thủy tinh không dệt, không phủ chất kết dính, dạng cuộn (rộng 300mm, dài 90m), E-glass fiber stiched mat EMK450-300, hàng mới 100%.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: E-glass fiber stiched mat EMK450-300

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm từ sợi thủy tinh không dệt, không phủ chất kết dính, dạng cuộn (rộng 300mm, dài 90m)

Ký, mã hiệu, chủng loại: EMK450-300

Nhà sản xuất: Không có thông tin

thuộc nhóm 70.19 " Sợi thủy tinh (kể cả len thủy tinh) và các sản phẩm của nó (ví dụ, sợi, vải dệt)", phân nhóm "- Tấm mỏng (voan), mạng, chiếu, đệm, tấm và các sản phẩm không dệt tương tự" mã số 7019.39.90 "- - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.