BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 9812/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 10 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Đà Nẵng) tại thông báo số 387/TB-PTPL ngày 31/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Phân bón NPK 30-9-9+ 1.5PCT MGO + TE (ZN-BO-FE: 0.01PCT MN: 0.015PCT), bổ sung trung vi lượng (N-P205-K20>=18; Trung vi lượng), theo giấy phép tự động số: (Mục 1)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Nông Dược Hai; Địa chỉ: 28 Mạc Đĩnh Chi, phường Đa Kao, quận 1, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0301242080.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10050521516/A11 ngày 6/8/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan TP. Đà Nẵng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phân bón NPK dạng hạt màu xanh, được đóng gói với trọng lượng cả bì là 9,5kg, chứa các nguyên tố đa lượng N ~ 30%, P2O5 ~ 9%, K2O ~ 9%, các nguyên tố trung và vi lượng như Mg, Zn, Fe, Mn...

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phân bón NPK dạng hạt màu xanh, được đóng gói với trọng lượng cả bì là 9,5kg, chứa các nguyên tố đa lượng N ~ 30%, P2O5 ~ 9%, K2O ~ 9%, các nguyên tố trung và vi lượng như Mg, Zn, Fe, Mn...

thuộc nhóm 31.05 “Phân khoáng hoặc phân hóa học chứa hai hoặc ba nguyên tố cấu thành phân bón là nitơ, phospho và ka li; phân bón khác; các mặt hàng của Chương này ở dạng viên hoặc các dạng tương tự hoặc đóng gói với trọng lượng cả bì không quá 10 kg”, phân nhóm 3105.10 “- Các mặt hàng của Chương này ở dạng viên hoặc các dạng tương tự hoặc đóng gói với trọng lượng cả bì không quá 10 kg”, mã số 3105.10.20 “- - Phân khoáng hoặc phân hóa học có chứa hai hoặc ba trong số các nguyên tố nitơ, phospho và kali” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.