BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 9525/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 10 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1840/TB-PTPL ngày 14/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Phân bón NPK 16-16-8+13S. Thành phần Nitrogen: 16.00 pct min, Phosphate P205: 16.00 pct min, Potassium K20: 8.00 pct min (Mục 1)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Chi nhánh Tổng công ty Phân bón và Hóa chất Dầu khí - Công ty Cổ phần; Địa chỉ: 43 Mạc Đĩnh Chi, phường Đa Kao, quận 1, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0303165480-010.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10039809442/A11 ngày 12/5/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Cái Mép - Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phân bón NPK, thành phần gồm amoni sunphat, amoni hydro phosphat, amoni clorua, kali amoni phosphat... có bổ sung thêm các nguyên tố vi lượng Cu, Mn, Zn, Mg, Fe... (trong đó hàm lượng N ~ 15.8%, P ~ 7.95%, K ~ 7.19%), đã tạo dạng viên hình cầu không đều.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phân bón NPK, thành phần gồm amoni sunphat, amoni hydro phosphat, amoni clorua, kali amoni phosphat... có bổ sung thêm các nguyên tố vi lượng Cu, Mn, Zn, Mg, Fe... (trong đó hàm lượng N ~ 15.8%, P ~ 7.95%, K ~ 7.19%), đã tạo dạng viên hình cầu không đều.

thuộc nhóm 31.05Phân khoáng hoặc phân hóa học chứa hai hoặc ba nguyên tố cấu thành phân bón là nitơ, phospho và kali; phân bón khác; các mặt hàng của Chương này ở dạng viên hoặc các dạng tương tự hoặc đóng gói với trọng lượng cả bì không quá 10 kg”, phân nhóm 3105.10 “- Các mặt hàng của Chương này ở dạng viên hoặc các dạng tương tự hoặc đóng gói với trọng lượng cả bì không quá 10 kg”, mã số 3105.10.20 “- - Phân khoáng hoặc phân hóa học có chứa hai hoặc ba trong số các nguyên tố nitơ, phospho và kali” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.