| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2748/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo 210/TB-KĐ3 ngày 31/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Linh kiện lắp ráp chân giả: Tất bảo vệ bàn chân - Spectra Sock / Article no: SL=Spectra-Sock (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Công ty TNHH Otto Bock Việt Nam - Địa chỉ: Tầng trệt, tòa nhà A, Khu vườn ươm DN, Lô D.01, đường Tân Thuận, KCN trong KCX Tân Thuận, P. Tân Thuận Đông, Q.7, Tp. Hồ Chí Minh. MST: 0314044858. 3. Tờ khai số: 10171868410/A41 ngày 20/11/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý Hàng Đầu tư - Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bít tất dệt kim từ 98% polyetylen, 1,5% nylon và 0,5% spandex, dùng mang cho chân giả. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bít tất dệt kim từ 98% polyetylen, 1,5% nylon và 0,5% spandex, dùng mang cho chân giả. thuộc nhóm 61.15 “Quần tất, quần nịt, bít tất dài (trên đầu gối), bít tất ngắn và các loại hàng bít tất dệt kim khác, kể cả nịt chân (ví dụ, dùng cho người giãn tĩnh mạch) và giày, dép không đế, dệt kim hoặc móc”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 6115.96.00 “- - Từ sợi tổng hợp” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.