BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2890/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 327/TB-KĐ3 ngày 02/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 7: 1310100125/Moxifloxacin Hydrochloride (nguyên liệu sx thuốc).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Korea United Pharm Int’l. Địa chỉ: 2A, Đại lộ Tự do, KCN Việt Nam-Singapore, Thị xã Thuận An, Bình Dương. Mã số thuế: 3700372898

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179695563/A12 ngày 03/01/2018 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam-Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Moxifloxacin Hydrochloride

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Moxifloxacin Hydrochloride

thuộc nhóm 29.33 “Hợp chất dị vòng chỉ chứa (các) dị t ni tơ”, phân nhóm “ - Hợp cht chứa trong cấu trúc 1 vòng quinolin hoặc hệ vòng isoquinolin (đã hoặc chưa hydro hóa), chưa ngưng tụ thêm”, phân nhóm 2933.49 - - Loại khác”, mã số 2933.49.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.