BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 312/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 033/TB-CNHP ngày 26/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm các vitamin và khoáng chất tăng cường dinh dưỡng cho con người (Thực phẩm chức năng) CAREPLUS mới 100% dạng nước 80ml/túi, 240 túi/thùng. Hạn sử dụng 02/11/2015.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Delta; địa chỉ: số 871 Ngô Gia Tự - Long Biên - tp. Hà Nội; mã số thuế: 0101160585

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 17628/NKD01 ngày 18/11/2013 - Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan tp. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thực phẩm bổ sung CAREPLUS, dạng lỏng đồng nhất, màu nâu đỏ, đóng gói 80ml/túi PE/AL-foil kín.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: CAREPLUS

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bổ sung - CAREPLUS

Ký, mã hiệu, chủng loại: CAREPLUS

Nhà sản xuất: Hanil Green Pharm Co. - Hàn Quốc

thuộc nhóm 21.06 "Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", phân nhóm 2106.90 "- Loại khác", mã số 2106.90.70 "- - Thực phẩm chức năng" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.