BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 485/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1453/TB-PTPL ngày 10/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Amoni Clorua NH­4Cl 99,5%; dạng hạt mịn, Trung Quốc sản xuất mới 100%, đồng nhất đóng bao 25KG/bao, dùng trong công nghiệp mạ điện.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH An Hòa. Địa chỉ: 235 Ngô Gia Tự, Đức Giang, Long Biên, Hà Nội

MST: 0101216541

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1759/NKD01 ngày 15/11/2013 tại Chi cục Hải quan Ga Yên Viên, Cục Hải quan Thành phố Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Amoni Clorua, hàm lượng 99,31%.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Ammonium Chloride

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Amoni Clorua, hàm lượng 99,31%.

Ký, mã hiệu, chủng loại:

- Ammonium Chloride

Nhà sản xuất: Guangxi Pingxiang Yongjia Trade Co., LTD.

thuộc nhóm 28.27 "Clorua, clorua oxit và clorua hydroxit; bromua và oxit bromua; iođua và iođua oxit", phân nhóm 2827.10, mã số 2827.10.00 "- Amoni clorua" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.