| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 341/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 01 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 487/TB-PTPL ngày 27/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Rượu vang Pháp đỏ nguyên liệu, nồng độ cồn 13,5%; 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH VMV Châu Á; địa chỉ: 205 Mai Anh Đào, Phường 8, Đà Lạt, Lâm Đồng; mã số thuế: 5800967490. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 102/NKD01 ngày 22/11/2013 tại Chi cục Hải quan Đà Lạt - Cục Hải quan tỉnh Đắk Lắk. | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Rượu vang được lên men tự nhiên, có hàm lượng ethanol (13,6 v/v), axit tổng tính theo axit H2SO4 (3,14 g/l), đường khử và không bổ sung các hương liệu khác. | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 22.04 "Rượu vang làm từ nho tươi, kể cả rượu vang cao độ; hèm nho trừ loại thuộc nhóm 20.09", phân nhóm "- Rượu vang khác; hèm nho đã pha cồn để ngăn ngừa hoặc cản sự lên men của rượu", phân nhóm 2204.29 "- - Loại khác", phân nhóm "- - - Rượu vang", mã số 2204.29.11 "- - - Có nồng độ cồn tính theo thể tích không quá 15%" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.