| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 355/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh TP Hồ Chí Minh) tại thông báo số 0006/TB-CNHP ngày 12/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Dung dịch tẩy trắng giấy SOLMIX L-40, dùng trong công nghiệp, hàng mới 100% (NaHSO3) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Lautan Luas Việt Nam, Lô J2, J3, J5, J6, Đường N1-N2-D2, KCN Nam Tân Uyên, Bình Dương. MST: 3700850600 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 20868/NKD01 ngày 31/10/2013 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng, Khu vực III, Cục Hải quan Hải Phòng. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: là dung dịch natri hidro sulphit. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 28.32 "Sulphit; thiosulphat", phân nhóm 2832.10, mã số 2832.10.00 "- Natri sulphit" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.