| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 425/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 01 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa tại thông báo số 482/TB-PTPL ngày 18/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Dây thép không hợp kim dự ứng lực 6.0 mm, BS5896-1980. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần xây lắp điện Quảng Nam; địa chỉ: Khu CN Thuận Yên, đường Trần Phú, Tam Kỳ, Quảng Nam; Mã số thuế: 4000286148. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 3726/NKD01 ngày 28/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đà Nẵng, Cục Hải quan TP. Đà Nẵng. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép hợp kim Bo (Bo ≈ 0.003% tính theo trọng lượng) có bốn đường gân xoắn liên tục theo suốt chiều dài, đường kính mặt cắt ngang 6 mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng, được gia công nguội, dạng cuộn. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 72.29 - Dây thép hợp kim khác, mã số 7229.90.90 - Loại khác tại Danh mục và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.