| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4945/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 9 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 01/XDT-TT ngày 6/9/2023 của Công ty TNHH Dược phẩm Đông Đô, mã số thuế: 0100776036;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Một noãn chứa: Bismuth subgallate 100mg, Collagen thực vật thủy phân 15mg, Chiết xuất cỏ xạ hương (Thymus Vulgaris) 10mg, chiết xuất Goldenseal (Hydrastis Canadensis) 10mg, chiết xuất Calendula (Calendula Officinalis) 10mg, chiết xuất nghệ (Curcuma Longa) 10mg, Hexylresorcinol 2mg, glyceride bán tổng hợp, lanolin khan, silicon dioxide dạng keo. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Cách thức sử dụng: Dùng qua đường âm đạo Một noãn được đặt vào âm đạo bằng tay, tốt nhất là vào buổi tối, trước khi đi ngủ hoặc theo chỉ dẫn. Việc sử dụng noãn bắt đầu vào ngày đầu tiên sau kỳ kinh nguyệt. Thời gian dùng là 10 ngày mỗi tháng hoặc theo hướng dẫn của bác sĩ. Sự cải thiện có thể xảy ra trong tháng đầu sử dụng. Nó có thể được lặp đi lặp lại trong vài tháng, cho đến khi lành vết thương hoặc để củng cố và duy trì những tác dụng có lợi thu được. + Cơ chế tác dụng Noãn Cerviron là một sản phẩm có đặc tính làm se, tái tạo biểu mô, bảo vệ niêm mạc âm đạo bị tổn thương có thể được sử dụng như một chất bổ trợ trong điều trị các bệnh phụ khoa không có thành phần gây viêm hoặc vi khuẩn và để thúc đẩy sự phục hồi hệ thực vật âm đạo bình thường. Noãn cổ tử cung có hàm lượng các chất mang lại đặc tính có lợi trong hỗ trợ điều trị viêm âm hộ không nhiễm trùng và xói mòn cổ tử cung. Noãn tan chảy trong niêm mạc âm đạo tạo thành một loại kem đảm bảo phân tán đồng đều các chất chứa trong đó và hoạt động như một hàng rào bảo vệ có tác dụng làm se, tạo thuận lợi cho quá trình tái tạo biểu mô của mô bị tổn thương và phục hồi hệ sinh thái ban đầu mà không ảnh hưởng đến trực khuẩn Doderlein trong âm đạo - nó tạo ra điều kiện thuận lợi cho sự phát triển của chúng. + Liều dùng Mỗi ngày 1 lần sử dụng trong 10 ngày liên tục mỗi tháng hoặc theo chỉ định của bác sĩ. - Hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Thông số kỹ thuật: Trọng lượng của một noãn là 2g, mỗi hộp có 2 vỉ chứa 5 noãn - Công dụng theo thiết kế: Noãn Cerviron là một sản phẩm có đặc tính làm se, tái tạo biểu mô, bảo vệ niêm mạc âm đạo bị tổn thương có thể được sử dụng như một chất bổ trợ trong điều trị các bệnh phụ khoa không có thành phần gây viêm hoặc vi khuẩn và để thúc đẩy sự phục hồi hệ thực vật âm đạo bình thường. Noãn cổ tử cung có hàm lượng các chất mang lại đặc tính có lợi trong điều trị viêm âm hộ không nhiễm trùng và xói mòn cổ tử cung. Noãn tan chảy trong niêm mạc âm đạo tạo thành một loại kem đảm bảo phân tán đồng đều các chất chứa trong đó và hoạt động như một hàng rào bảo vệ có tác dụng làm se, tạo thuận lợi cho quá trình tái tạo biểu mô của mô bị tổn thương và phục hồi hệ sinh thái ban đầu mà không ảnh hưởng đến trực khuẩn Doderlein trong âm đạo - nó tạo ra điều kiện thuận lợi cho sự phát triển của chúng | ||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 30.04 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ.”, phân nhóm 3004.90 “- Loại khác:”; phân nhóm “- - Loại khác:”, phân nhóm “- - - Loại khác:”, mã số 3004.90.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.