BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5007/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 9 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số BHF-GDC/XDTMS01 ngày 09/8/2023 của Công ty TNHH BHFLEX VINA (MST: 2500506479) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: AMUA11DV01_P1_DBF1_PCBSIDE

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bản mạch in chưa được gắn bất kỳ linh kiện chủ động và bị động nào, dùng cho bảng mạch điện tử của màn hình máy tính bảng và máy kiểm tra, loại 4 lớp.

Ký, mã hiệu, chủng loại: model AMUA11DV01_P1_DBF1_PCBSIDE

Nhà sản xuất: Công ty TNHH BHFLEX VINA

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Bản mạch in AMUA11DV01_P1_DBF1_PCBSIDE được cấu tạo từ:

+ 04 tấm đồng - Copper foil (hoặc gọi là 4 lõi/lá đồng) nằm xen kẽ nhau, là thành phần chính đóng vai trò dẫn điện;

+ Lớp nền (lớp PREPREG) được làm từ tấm nhựa chưa in được gia cố bằng sợi thủy tinh nằm xen giữa mỗi lá đồng, có vai trò để trợ cứng mạch in;

+ Lớp keo phủ và phim nhựa bao phủ 2 mặt ngoài cùng nhằm bảo vệ tấm mạch in;

+ Lớp mặt nạ hàn (lớp solder mask) thường có màu xanh lá cây nhằm cách ly các đường dẫn điện không tiếp xúc lẫn nhau hoặc các kim loại, vật hàn hoặc các vật dẫn điện khác bám vào;

+ Lớp mực in cuối cùng được phủ lên có màu trắng (lớp Silkscreen) nhằm in những chữ cái/ký hiệu lên bề mặt bản in, giúp người dùng có thể xác định được vị trí để gắn linh kiện.

Sản phẩm được in trên cả 2 mặt trước và sau và chưa được gắn bất kì linh kiện chủ động và bị động nào.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bản mạch in tiếp nhận điện và phân phối điện tới các linh kiện điện tử thông qua các đường mạch dẫn điện được tạo ra trong quá trình in mạch.

- Thông số kỹ thuật: Bản mạch in 4 lớp, độ dày 277 μm.

- Công dụng theo thiết kế: Ứng dụng trong việc sản xuất bảng mạch điện tử của màn hình máy tính bảng và máy kiểm tra.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: AMUA11DV01_P1_DBF1_PCBSIDE

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bản mạch in chưa được gắn bất kỳ linh kiện chủ động và bị động nào, dùng cho bảng mạch điện tử của màn hình máy tính bảng và máy kiểm tra, loại 4 lớp.

Ký, mã hiệu, chủng loại: model AMUA11DV01_P1_DBF1_PCBSIDE

Nhà sản xuất: Công ty TNHH BHFLEX VINA

Thuộc nhóm 85.34 “Mạch in”, mã số 8534.00.30 “- Nhiều lớp” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH BHFLEX VINA biết và thực hiện./.