BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4978/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 9 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số LGDVH2023082902-XĐTMS ngày 29/8/2023 của Công ty TNHH LG Display Việt Nam Hải Phòng (MST: 0201723640) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Control PCB Assembly.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bản mạch in điều khiển Control PCB Assembly dùng cho công đoạn lắp ráp của module màn hình OLED 27 inch dùng để lắp đặt ti vi.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 6871L-7166D.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH LG Display Việt Nam Hải Phòng

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Bản mạch điện tử lắp ráp hoàn chỉnh gồm: Mạch in, chip điện tử, cuộn cảm, diode, điện trở cố định, IC, RAM điện tử, tụ điện, transistor, hộp đấu nối, đệm cao su, mạch in định giờ được kết nối với nhau bằng vật dẫn trên mạch in, đã được trang bị 06 cổng đấu cáp kết nối tạo thành bảng mạch T-CON (Timing Controller) - Control PCB Assembly.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Control PCB Assembly là nguyên liệu dùng để lắp ráp vào module màn hình và sau đó sẽ xuất cho khách hàng, tại đó sẽ lắp ráp thêm các bộ phận khác để tạo thành sản phẩm ti vi hoàn chỉnh.

Module màn hình OLED là bán thành phẩm không thể tự hoạt động bao gồm tấm nền màn hình OLED được gắn với mạch điện tử tích hợp và 02 bản mạch in Source PCB Assembly và Control PCB Assembly, tấm đỡ phía sau màn hình, tấm chắn bảo vệ mạch in, các dây cáp kết nối khác....

Để tạo thành ti vi hoàn chỉnh và hoạt động được thì module màn hình cần kết hợp với bo mạch hệ thống chính để xử lý, điều khiển thu phát tín hiệu âm thanh và hình ảnh, các dây cáp kết nối, thanh đèn điện tử, khung viền cố định màn hình, thanh cố định bằng nhựa, loa, vỏ sau ti vi và các phụ kiện đi kèm khác. Bản mạch Control PCB Assembly (T-con Timing Controller) này có chức năng chuyển đổi tín hiệu video tiêu chuẩn được phát qua bo mạch chính sang tín hiệu điểm ảnh theo hàng và cột trên màn hình hiển thị. Ngoài ra, bản mạch này có chức năng điều khiển các tín hiệu màu (đỏ, xanh lá, xanh lam) nhận từ bo mạch chính và truyền sang tấm nền màn hình để hiển thị hình ảnh theo lệnh. Bản mạch Control PCB Assembly là bộ phận của module màn hình hiển thị OLED 27inch.

- Thông số kỹ thuật: Kích thước dài x rộng x dày = (16,8 x 8,2 x 1)cm; điện áp 12V/24V, trọng lượng 56,8gram.

- Công dụng theo thiết kế: Control PCB Assembly dùng trong công đoạn lắp ráp sản xuất module màn hình OLED, có chức năng tiếp nhận tín hiệu, phân tích và điều khiển các tín hiệu video hình ảnh, màu sắc khi kết nối với bo mạch hệ thống chính của tivi.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:

Tên thương mại: Control PCB Assembly.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bản mạch điều khiển Control PCB Assembly dùng cho công đoạn lắp ráp của module màn hình OLED 27 inch dùng để lắp đặt ti vi, sử dụng điện áp dưới 1000V.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 6871L-7166D.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH LG Display Việt Nam Hải Phòng

thuộc nhóm 85.37 “Bảng, panel, giá đỡ, bàn, tủ và các loại hộp và đế khác, được lắp với hai hoặc nhiều thiết bị thuộc nhóm 85.35 hoặc 85.36, dùng để điều khiển hoặc phân phối điện, kể cả các loại trên có lắp các dụng cụ hoặc thiết bị thuộc Chương 90, và các thiết bị điều khiển số, trừ các thiết bị chuyển mạch thuộc nhóm 85.17”, phân nhóm 8537.10 “- Dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm “- - Bảng chuyển mạch và bảng điều khiển”, mã số 8537.10.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH LG Display Việt Nam Hải Phòng biết và thực hiện./.