| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6250/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 9 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, đơn đề nghị ngày 17/3/2017 của Công ty TNHH USG Boral Gypsum Việt Nam, mã số thuế 0303890915 cung cấp; Căn cứ kết quả phân tích để phân loại trước số 872/TB-KĐHQ ngày 01/08/2017 của Cục Kiểm định Hải quan.
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: tấm xi măng Durock có thành phần chủ yếu từ Xi măng Portland, Silicon Dioxide, canxi sunphat... và được gia cường bởi sợi thủy tinh dạng lưới. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: sản phẩm tấm xi măng Durock được hoàn thiện và đóng kiện tại nhà máy. Có thể sử dụng ngay tại công trình. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: - Thông số kỹ thuật: + Kích thước tấm: 1.22 x 2.44 mét + Độ dày: 12.7mm + Trọng lượng: 39kg/ tấm - Quy trình sản xuất: theo quy trình đá marble gắn với bột đá ép bán khô - Công dụng theo thiết kế: là sản phẩm dùng trong xây dựng, được dùng làm tường bao của công trình, có khả năng chống cháy, có khả năng chịu được gió khi lắp đặt ở vị trí cao tầng, dễ lắp đặt, dễ thi công. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 68.10 - - Các sản phẩm bằng xi măng, bằng bê tông hoặc đá nhân tạo, đã hoặc chưa được gia cố, phân nhóm - Tấm lát (tiles), phiến đá lát đường, gạch và các sản phẩm tương tự, phân nhóm 6810.19 - - Loại khác, mã số 6810.19.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH USG Boral Gypsum Việt Nam biết và thực hiện./.