| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6253/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 9 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, đơn đề nghị số 02/TLM-TCHQ ngày 07/08/2017 của Công ty TNHH thương mại và kỹ thuật Tân Liên Minh, mã số thuế 0100987083 cung cấp, công văn số 1287/KĐHQ-TMXL ngày 08/09/2017 của Cục Kiểm Định Hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Là 01 bộ sản phẩm gồm 3 sản phẩm riêng biệt (được đóng chung trong 1 bì): 01 mỏ khò hàn; 03 que hàn; 01 hộp kem hàn (Flux). Trong đó, mỏ khò hàn có cấu tạo chính gồm 5 bộ phận (kết nối với nhau): 01 ống định hình ngọn lựa để hàn bằng hợp kim đồng; 01 bộ phận bằng hợp kim đồng dùng để trộn oxy trong không khí với khí Butan tạo ngọn lửa; Ống dẫn khí gas bằng nhôm; Núm điều chỉnh lưu lượng ga bằng nhựa; Bộ phận kết nối với bình ga (adapter) bằng nhôm và nhựa. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bộ sản phẩm dùng để hàn kim loại, chủ yếu là kim loại đồng, gồm: 03 que hàn (bằng hợp kim Cu-P, có tác dụng bổ sung kim loại cho mối hàn); 01 hộp kem hàn Flux (chất trợ hàn) và 01 mỏ khò hàn. Mỏ khò hàn (khi dùng được gắn thêm bình gas mini) được mồi lửa bằng tay (không đánh lửa tự động), sử dụng ngọn lửa có nhiệt độ cao (trên 1600°C) của khí butan khi cháy để làm nóng chảy, hàn kim loại. Lưu lượng khí gas có thể điều chỉnh được bằng núm điều chỉnh. - Thông số kỹ thuật: Trọng lượng 125g; Hình thức phát lửa: đánh lửa bằng tay; Khí tiêu thụ: khí butan; Lượng tiêu thụ khí gas: 120g/h-1449kcal. - Công dụng theo thiết kế: Dùng để hàn kim loại, chủ yếu là kim loại đồng. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 82.05 “Dụng cụ cầm tay (kể cả đầu nạm kim cương để cắt kính), chưa được ghi hay chi tiết ở nơi khác; đèn xì; mỏ cặp, bàn cặp và các đồ nghề tương tự, trừ các loại phụ kiện và các bộ phận phụ trợ của máy công cụ; đe; bộ bệ rèn xách tay; bàn mài quay hoạt động bằng tay hoặc chân”, mã số 8205.60.00 “- Đèn hàn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.