| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6378/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 9 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 03/FHS-2017 ngày 18/8/2017 do Công ty TNHH Gang thép Hưng nghiệp Formosa Hà Tĩnh; Mã số thuế: 3000437821 gửi và hồ sơ kèm theo; Thông báo kết quả phân tích để phân loại trước số 1164/TB-KĐHQ ngày 22/9/2017 của Cục Kiểm định Hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo: Hỗn hợp các chất: Si, Al và Fe, Ca, Ng, S, K, Na và Cac bon không cháy. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Làm nguyên liệu cho ngành sản xuất vật liệu xây dựng và vật liệu cho công trình xây dựng. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 90%. - Thông số kỹ thuật: SiO2 + Al2O3 + Fe2O3 ≥70% SO3≤5,0% Tổng hàm lượng kiềm có hại: (Na2O+0,658K2O≤1,5% Hàm lượng mất khi nung:≤12,0% Độ ẩm: ≤10,0% - Quy trình sản xuất: Than được máy nghiền than nghiền thành các hạt nhỏ, những hạt này được thổi vào trong lò hơi và đốt ở nhiệt độ cao; sau khi đốt xong những hạt nặng sẽ rơi xuống và thải ra phía dưới đáy lò hơi, gọi là tro đáy; còn những hạt có trọng lượng nhẹ được bộ lọc bụi tĩnh điện thu lại gọi là tro bay. - Công dụng theo thiết kế: Làm nguyên liệu cho ngành sản xuất vật liệu xây dựng và vật liệu cho công trình xây dựng. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 26.21 "Xỉ và tro khác, kể cả tro tảo biển (tảo bẹ); tro và cặn từ quá trình đốt rác thải đô thị", mã số 2621.90.00 “- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Gang thép Hưng nghiệp Formosa Hà Tĩnh biết và thực hiện./.