BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6252/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 25 tháng 9 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng; 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC-ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 199/CVHM ngày 25/7/2017, hồ sơ kèm theo và công văn số 200/CVHM ngày 18/8/2017 của Công ty Cổ phần Huệ Minh, mã số thuế 0101269631;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Wood panel with plastic base

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vỉ sàn gỗ gắn trên đế nhựa.

Ký, mã hiệu, chủng loại: HMG 127/11

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Huệ Minh

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Nan gỗ keo kích thước 295 x 70 x 17 mm: 04 nan (đã qua tẩm sấy, bào cuốn, chà nhám, nhúng dầu)

Vỉ nhựa 300 x 300 x 12mm: 01 vỉ

* Nan gỗ liên kết với vỉ nhựa bằng đinh vít không gỉ.

- Công dụng theo thiết kế: Sử dụng làm sàn cho sân vườn, hành lang, lối đi ngoài trời.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Wood panel with plastic base

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vỉ sàn gỗ gắn trên đế nhựa.

Ký, mã hiệu, chủng loại: HMG 127/11

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Huệ Minh

thuộc nhóm 44.21 “Các sản phẩm bằng gỗ khác”, phân nhóm 4421.90 " - Loại khác:”, phân nhóm " - - Loại khác:”, mã số 4421.90.99 “ - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty Cổ phần Huệ Minh biết và thực hiện./.