| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7915/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 12 năm 2013 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 3651/TB-PTPLHCM-13 ngày 15/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu dùng trong sản xuất thức ăn chăn nuôi-các axit amin tổng hợp L-Tryptophan. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Việt - Pháp thức ăn gia súc - Proconco; địa chỉ: Đường số 9, KCN Biên Hòa 1, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai; mã số thuế: 3600234534. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 434/NKD05 ngày 29/10/2013 tại Chi cục Hải quan Long Bình Tân - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tryptophan (1-Amino-3-indolylpropanoic acid) - nguyên liệu dùng trong sản xuất thức ăn chăn nuôi, dạng bột màu trắng, vàng nhạt hoặc nâu nhạt, đóng gói 10kg trong bao giấy. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 29.21 "Hợp chất chức amin", phân nhóm "- Amin thơm đa phức và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng", mã số 2921.59.00 "- - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.