| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7930/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 12 năm 2013 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1465/TB-PTPL ngày 13/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Măng gan điện giải và làm giàu dùng trong sản xuất Pin (MnO2) hàm lượng MnO2 > 90%, hàng mới 100%, hàng đóng bao đồng nhất loại 50kg/bao. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Pin Hà Nội; địa chỉ: Thị trấn Văn Điển, Hà Nội; mã số thuế: 0100100752 3. Số ngày tờ khai hải quan: 1775/NKD01 ngày 21/11/2012 tại Chi cục Hải quan Ga đường sắt Yên Viên – Cục Hải quan TP. Hà Nội. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mangan dioxit. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Mangan dioxit Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Măng gan điện giải và làm giàu dùng trong sản xuất pin (MnO2) | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Guanxi Guiliu Chemical Industry Co., Ltd; địa chỉ: Lourong township, Luzhai Country, Quangxi Province, China. |
| thuộc nhóm 28.20 “Mangan oxit”, mã số 2820.10.00 “- - Mangan dioxit” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.