| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7916/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 12 năm 2013 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 3790/TB-PTPLHCM-13 ngày 28/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Hỗn hợp hydrocarbon thơm khác dùng trong ngành nhựa, sơn Solvent 100 (C9), (dung sai: 5%) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Bình Trí; địa chỉ: 69 đường 26, phường Bình Trị Đông B, quận Bình Tân, thành phố Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0303325744 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 281/NKD01 ngày 7/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp hydrocarbon thơm, có thành phần cất từ 65% thể tích trở lên, được cất ở nhiệt độ 250°C theo phương pháp ASTM D86, dùng trong ngành nhựa, sơn | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 27.07 "Dầu và các sản phẩm khác từ chưng cất hắc ín than đá ở nhiệt độ cao; các sản phẩm tương tự có khối lượng cấu tử thơm lớn hơn cấu tử không thơm", mã số 2707.50.00 "Các hỗn hợp hydrocarbon thơm khác có thành phần cất từ 65% thể tích trở lên (kể cả hao hụt), được cất ở nhiệt độ 250°C theo phương pháp ASTM D86" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.