BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8205/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 12 năm 2013

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh TP Hồ Chí Minh) tại thông báo số 3893/TB-PTPLHCM-13 ngày 3/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:
- Hợp chất ni tơ khác - Isoxyanat dùng để sản xuất nệm mousse: Diphenylmethane diisocyanate SUPRASEC 2412 (X)

- Hợp chất ni tơ khác - Isoxyanat dùng để sản xuất nệm mousse: Diphenylmethane diisocyanate SUPRASEC 1065

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH TM & SX Nệm Mousse Liên Á, 55/1A Khuông Việt, Ρ. Phú Trung, Q. Tân Phú, TP HCM

MST: 0302082048

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 153090/NKD01 ngày 25/10/2013 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng SG/KV1 Cát Lái - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Diphenylmethane diisocyanate, dạng lỏng

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại:

- SUPRASEC 2412 (X)

- SUPRASEC 1065

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Diphenylmethane diisocyanate, dạng lỏng

Ký, mã hiệu, chủng loại:

- SUPRASEC 2412 (X)

- SUPRASEC 1065

Nhà sản xuất: Huntsman Polyurethanes Shanghai Ltd.

Địa chỉ: 139 ShenGong Rd. Shanghai 201507, Ρ.R China

thuộc nhóm 29.29 "Hợp chất chức ni tơ khác"; phân nhóm 2929.10, mã số 2929.10.10 "- - Diphenylmethane diisocyanate" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.