BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8206/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 12 năm 2013

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1443/TB-PTPL ngày 9/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Caustic Soda Flakes NaOH 99% min, Xút rắn dạng vảy, dùng trong công nghiệp sản xuất giấy, hàng mới 100%, nhãn hiệu chữ Trung Quốc.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH TM & SX Bảo Tín, Đường, 351 Kiều Đông Hà, Thái An Dương, Thành phố Hải Phòng.

MST: 0200820497

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1676/NKD01 ngày 4/11/2013 tại Chi cục Hải quan Ga Yên Viên - Cục Hải quan Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Natri Hydroxit dạng rắn, hàm lượng NaOH 99%.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Caustic Soda Flakes

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Natri Hydroxit, dạng rắn

Ký, mã hiệu, chủng loại: Caustic Soda Flakes

Nhà sản xuất: Hanbond International (HK) Development Co. LTd.

Địa chỉ: RM 1007 10/F. Hoking Comm CTR, 2-16 Fa Yuen ST Mongkok, KL.

thuộc nhóm 28.15 "Natri hydroxit (xút ăn da); kali hydroxit (potash ăn da); natri peroxit hoặc kali peroxit"; phân nhóm 2815.11, mã số 2815.11.00 "Natri hydroxit (dạng rắn)" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.