BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8202/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 12 năm 2013

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 080/TB-CNHP ngày 13/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép tròn cán nóng hợp kim Bo dạng cuộn cuốn không đều phi 6.5 mm, 513 cuộn, dùng làm kéo rút. Tiêu chuẩn SAE1008B (hàm lượng Bo ≥ 0.0008%).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Thép Miền Bắc; địa chỉ: km89, phường Hùng Vương, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng; Mã số thuế: 0200643618

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số 19689/NKD01 ngày 22/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KV1, Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B > 0,0008% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, cán nóng.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Prime hot rolled alloy steel wire rod in coil.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B >0,0008% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, cán nóng

Ký, mã hiệu, chủng loại: SAE1008B

Nhà sản xuất: Heibei Iron and Steel Group, Jijang wire Co., Ltd; địa chỉ: South of SongTing village, MuChangKon town, QianAn city, Hebei province of China, China

thuộc nhóm 72.27 - Các dạng thanh và que, của thép hợp kim khác, được cán nóng, dạng cuộn không đều, mã số 7227.90.00 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và mã số 9811.00.00 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.