BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8209/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 12 năm 2013

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 055/TB-CNHP ngày 11/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vật tư dùng trong y tế; ống đựng máu Pro coagualation, 3ml x 13 x 75mm, safe cap B, single mark, hãng Guangzhou Improve Medical sản xuất, hàng mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH đầu tư và thương mại quốc tế Phương Đông; địa chỉ: A8TT7, khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội; mã số thuế: 0104852457.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 22290/NKD01 ngày 16/11/2013 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KV3 - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ống nghiệm dùng chứa, bảo quản và vận chuyển mẫu máu, có chứa chất làm đông máu nhanh làm từ plastic, dung tích 3ml, có nắp đậy kín và được hút chân không.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Pro-coagualation, 612030808, 3ml/13*75mm, safety cap B, single mark.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ống nghiệm dùng chứa, bảo quản và vận chuyển mẫu máu, có chứa chất làm đông máu nhanh làm từ plastic, dung tích 3ml, có nắp đậy kín và được hút chân không.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Pro coagualation Tube

Nhà sản xuất: Guangzhou Improve Medical Instruments Co., Ltd; địa chỉ: Số 102, Kaiyuan Avenue, Science City, Guangzhou Economic & Technological Development Dist., Trung Quốc.

thuộc nhóm 90.18 "Thiết bị và dụng cụ dùng cho ngành y, phẫu thuật, nha khoa hoặc thú y, kể cả thiết bị ghi biểu đồ nhấp nháy, thiết bị điện y học khác và thiết bị kiểm tra thị lực", mã số 9018.39.90 “- - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.