| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 392/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 0066/TB-CNHP ngày 11/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép tấm hợp kim (SAE1006) cán nóng, dạng cuộn có chứa hàm lượng Boron, chưa tráng phủ, mạ, mới 100% (size: 1.2 - 1.35mm) x (1250 - 1219) mm x C (mục 1 Phụ lục tờ khai). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH một thành viên thép Phúc Tiến; địa chỉ Lô 03-9A Cụm tiểu thủ CN Hai Bà Trưng, Hoàng Văn Thụ, Hoàng Mai, Hà Nội; Mã số thuế: 0101008460. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 19953/NKD01 ngày 26/11/2013 đăng ký tại Chi cục HQ cửa khẩu cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim cán phẳng, trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B > 0,0008% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, cán nóng, chiều rộng lớn hơn 600mm. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 72.25 - Thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng từ 600 mm trở lên, phân nhóm 7225.30 - Loại khác, không gia công quá mức cán nóng, ở dạng cuộn, mã số 7225.30.90 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.