| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 390/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 3980/TB-PTPLHCM-13 ngày 16/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Dung môi Ethyl Acetate (CH3COOC2H5); 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH công nghiệp nhựa Xinsheng Việt Nam; địa chỉ: Lô 39B-40B-45-46, Khu công nghiệp và Khu chế xuất Linh Trung III, Trảng Bàng, Tây Ninh; mã số thuế: 3900444557. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1640/NSX03 ngày 16/11/2013 tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Trảng Bàng - Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ethyl Acetate. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Dung môi Ethyl Acetate. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ethyl Acetate. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Taixing Jin Jiang Chemical Industrial Co., Ltd, Trung Quốc. |
| thuộc nhóm 29.15 "Axit carboxylic đơn chức đã bão hòa mạch hở và các anhydirt, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên", phân nhóm "- Este của axit axetic", mã số 2915.31.00 "- - Etyl Axetat" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.